![](https://www.volunteerspirit.org/wp-content/uploads/2015/09/7066.jpg)
มาช่วยกันทำให้โลกนี้น่าอยู่ขึ้นอีกนิด, ชอบช่วยเหลือคน/สัตว์ที่ทุกข์ยาก บ่อยครั้งที่ไปบริจาคหรือเลี้ยงอาหารตามสถานสงเคราะห์ต่าง ๆ มีความคิดว่าเราน่าจะทำอะไรได้มากกว่านั้น
มาช่วยกันทำให้โลกนี้น่าอยู่ขึ้นอีกนิด, ชอบช่วยเหลือคน/สัตว์ที่ทุกข์ยาก บ่อยครั้งที่ไปบริจาคหรือเลี้ยงอาหารตามสถานสงเคราะห์ต่าง ๆ มีความคิดว่าเราน่าจะทำอะไรได้มากกว่านั้น