![อาสาเก็บขยะ ดูทะเลหมอกบนเขาลูกโล่ จ.อุทัยธานี อาสาเก็บขยะ ดูทะเลหมอกบนเขาลูกโล่ จ.อุทัยธานี](https://www.volunteerspirit.org/wp-content/uploads/2019/10/71021010_1184662331733962_6106404215905583104_o-1571103666-360x270.jpg)
อาสาเก็บขยะ ดูทะเลหมอกบนเขาลูกโล่ จ.อุทัยธานี
Date : October 15, 2019 to December 5, 2019
Timing : to
Location :
จุดชมวิวเขาลูกโล่ ในพื้นที่ป่าชุมชนบ้านเขาลูกโล่ จังหวัดอุทัยธานี อำเภอบ้านไร่ กำลังได้รับความนิยมจากนักท่องเที่ยวที่ชื่นชอบความงดงามของธรรมชาติของป่าเขา หลังหลายคนขึ้นไปชมวิวทิวทัศน์ถ่ายภาพเป็นที่ระลึก แชร์ตามสื่อโซเชียล ซึ่งการขึ้นไปยังจุดชมวิวต้องเดินเท้าขึ้นไปตามทางบันไดชาวบ้านในเขตป่าชุมชนที่ช่วยกันขุดดินทำเป็นขั้นบันไดวางเรียงด้วยอิฐบล็อกกว่า 200Read more
กิจกรรมอาสา
ความเห็นล่าสุด
อาสาทำสมุดเพื่อน้องรร.ห่างไกล by พบมิตร จิตอาสา
หมายเหตุ พบมิตร จิตอาสาขอใช้พื้นที่ศูนย์สร้างสรรค์เยาวชน กระจ่างบริรักษ์นิติเกษตร ในการจัดกิจกรรมเท่านั้น หากต้องการติดต่อสอบถามกิจกรรมสามารถติดต่อได้ที่พบมิตรจิตอาสา 081-489-7499 งดติดต่อตรงที่ศูนย์นะค่ะ
อาสาสมัคร “ครูอาสา” Teacher Volunteer ช่วง เม.ย.-ธ.ค. 2562 by รชานนท์
ยังรับสมัครอยู่ไหมครับ อยากไปเป็นครูสอนปรจำครับ
ขอรับบริจาคเงินและสิ่งของ ช่วยสร้างโรงเรียนยากจน ร.ร.บ้านปากเลข by nanaeparadee
โอนเงินไปแล้ว หมายเลขอ้างอิง 354672 เลขที่อ้างอิง 20210117145307233002176608 โอนผ่านธนาคารกรุงเทพ คะ